Cleaning Eating
คิดเรื่องนี้อยู่นานแล้ว ว่าเราควรเป็นคนยาก ๆ ในเรื่องกินบ้าง เลือกกินสักนิด ไม่ใช่อะไรก็ได้ กินได้หมด สุดท้ายน้ำหนักสะสมขึ้นมาเยอะมาก เครียดไปอีก 20 โล ไม่ใช่น้อย ๆ เลย 😭

อาหารเพื่อสุขภาพ เดี๋ยว​นี้ ราคาก็แพงเหลือเกิน มื้อนึง เริ่มต้น 55.- ในขณะที่ข้าวมันไก่รวม 40.- 
ถ้าคิดในเรื่องราคาต่างกันแค่ 15.- แต่ถ้าคิดในเรื่องของสุขภาพ​แล้วมันทดแทนกันไม่ได้จริง ๆมื้อเช้าของวันนี้ มีไส้กรอก 1 ชิ้น แครกเกอร์​น้ำตาล 3 แผ่น และโอวัลติน 1 แก้ว มันอร่อยมากเลยนะ แค่คิดกลิ่นน้ำตาลก็ลอยมาละ
เราตัดสินใจเลือกคอร์ส​อาหารคลีนแบบ 5 วัน 2 มื้อ โ​ดยในแต่ละวันจะสลับไป ข้าวบ้าง เมนูเส้นบ้าง โดยจะมีคอร์ส​เป็นราย​อาทิตย์​ไป คิดราคาที่ิิ 890.- โดยจะมีทั้งของหวาน ผลไม้ หรือน้ำเพื่อสุขภาพ ซึ่งถ้าเรากินแบบประหยัด ๆ แล้วมื้อนึงเรากินไม่เกิน 50.- อยู่ละ(ในกรณีที่​ไม่กินชานม ชาเย็น หรือขนม55555555​)  แอบเสียดายตังเหมือนกัน 
แต่ทำไม๊ ทำไมมมม ตอนกินบุฟเฟ่ต์​ มื้อละ 300+  ไม่เคยจะบ่นเสียดายตัง555555
​เหมือนจ่ายเงินซื้อไขมัน โดยที่ไม่ห่วงสุขภาพตัวเองเลยสักนิด ตั้งแต่ทำงานมา ทุกเดือนเลยจะต้องมีชาบูหรือไม่ก็หมูกระทะ เป็นครั้งแรกที่เขียนเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพนี่ มันยากจัง ไม่ง่ายเหมือนตอนกิน​บุฟเฟ่ต์​เลยอะ ทำไงได้ใจเรารักในการกิน​บุฟเฟ่ต์​ไปแล้ว
มื้อเย็นแทนที่จะกินตามคอร์ส​ ก็ดันไปกินของทอดซะงั้นอะ ของทอด ของมันนี่กินง่าย แต่เอาออกยากเหลือเกิน รักตัวเองบ้าง เลือกกินบ้าง สู้ ๆ นะ 
SHARE
Written in this book
Cleaning Eating
Writer
readme
writer
โปรแกรมเมอร์​อ้วน ๆ ที่อยากลดน้ำหนัก แต่รู้จักทุกร้านอร่อย ☺️

Comments